แจ้งปัญหาการเข้าใช้กระดานสนทนาที่ mail Watcharet.kun@stou.ac.th

การแก้ไขเรื่องโพสต์ข้อความไม่ได้สำหรับผู้ที่ใช้ IE10 <วิธีแก้เบื้องต้น>
      เพิ่มระบบเรียงลำดับกระทู้ที่ตอบล่าสุดไว้บนสุด
      ค้นหาข้อมูลจาก google credit by lukeAtMe

พรบ คอมพิวเตอร์ คลิ๊ก เพื่ออ่าน

ค้นหาด้วย google       
สวัสดีคุณกำลังอยู่ใน Webboard Stou     ค้นหาข้อมูลกระดานสนทนา
หน้ากระทู้รวม
กลับหน้ากระดานสนทนา .::สนทนาทั่วไปนักศึกษาปริญญาตรี ::.
สอบราชการ กทม. ครั้งที่ 3/56
  ผู้ตั้งคำถาม : TaeJun วันที่ Post : 02-09-2013 08:53  จำนวน Post: 14 ครั้ง

User: TaeJun
id Post 1048131
วันที่ Post : 02-09-2013 08:53

เรียนสอบถามครับ
คือต้องการสอบแข่งขันเป็นข้าราชการในตำแหน่งเจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ปฏิบัติการ แต่ดูตรงคุณสมบัติของวุฒิแล้วต้องจบวุฒิ ปวส. ในสาขาวิชาอิเล็กทรอนิกส์ สาขาวิชาเทคโนโลยโทรคมนาคม หรือสาขาวิชาเทคโนโลยคอมพิวเตอร์
**แต่ผมจบวุฒิ ปวส. สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ จะสามารถสมัครตำแหน่งนี้ได้หรือไม่ครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณครับ

User: moohamber
id Post 1049001
วันที่ Post : 05-09-2013 17:11

ไม่แน่ใจนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะได้ เพราะคิดว่า เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ปฎิบัติการน่าจะเกี่ยวกับพวกดูแล รักษา ซ่อมบำรุงป่าว ไม่แน่ใจ ต้องเกี่ยวข้องกับสาขอิเล็ก เทคโนโลยีคอม เพราะเราก็เรียนสายอาชีพมา ส่วนคอมธุรกิจน่าจะเกี่ยวกับการเขียนเวบไซด์ อะไรประมาณนี้มากกว่าครับ น่าจะสอบเกี่ยวกับนักวิชาการคอมพิวเตอร์ปฎิบัติการ หรือเจ้าพนักงานคอมพิวเตอร์ มากกว่านะครับ อันนี้ไม่รู้ว่าเปิดหรือเปล่า

จัดทำโดย
สำนักคอมพิวเตอร์
 มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช