แจ้งปัญหาการเข้าใช้กระดานสนทนาที่ mail Watcharet.kun@stou.ac.th

การแก้ไขเรื่องโพสต์ข้อความไม่ได้สำหรับผู้ที่ใช้ IE10 <วิธีแก้เบื้องต้น>
      เพิ่มระบบเรียงลำดับกระทู้ที่ตอบล่าสุดไว้บนสุด
      ค้นหาข้อมูลจาก google credit by lukeAtMe

พรบ คอมพิวเตอร์ คลิ๊ก เพื่ออ่าน

ค้นหาด้วย google       
สวัสดีคุณกำลังอยู่ใน Webboard Stou     ค้นหาข้อมูลกระดานสนทนา
หน้ากระทู้รวม
กลับหน้ากระดานสนทนา .::วิทยาการจัดการ ::.
สอบถาม ป้าแมวค่ะ ก่อนตัดสินใจ
  ผู้ตั้งคำถาม : tiamofilm วันที่ Post : 23-11-2013 19:57  จำนวน Post: 3 ครั้ง

User: tiamofilm
id Post 1066775
วันที่ Post : 23-11-2013 19:57

นู๋เรียนจบ ปวส. บัญชี กำลังต่อป.ตรีมหาลัยแห่งหนึ่ง เรียนวันอาทิตย์ เรียนจบ ไป 1 เทอมแล้ว แต่อยากจะเปลี่ยนมาเรียน มสธ.เนื่องจาก ไม่สะดวกเดินทางไปเรียน เลยอยากจะทราบว่า นู๋ต้องเริ่มเรียนใหม่เลยหรือป่าว หรือว่าโอนย้ายมาได้เลยมั้ยค่ะ

User: 5530100352
id Post 1066798
วันที่ Post : 23-11-2013 22:15

e21qwe
ไม่ใช่ป้าแมว แต่ขออนุญาติตอบเท่าที่พอรู้นะคับ ถามว่าเรียนที่อื่นจะโอนย้ายมาได้มั้ย ตอบว่าได้นะคับ แต่ต้องดูว่าหลักสูตรที่เราจะเรียนที่มสธ มีรายวิชาอะไรบ้างในหลักสูตร ที่พอจะโอนมาได้บ้าง ถ้าไห้เดาก้อพอเดาได้ว่าสามารถโอนได้น้อยมาก เพราะเรียน ม.อื่นๆ จะเรียนวิชาละประมาณ 2-3หน่วยกิตต่อวิชา แต่ มสธ วิชาละ 6 หน่วยกิต ดังนั้นถ้าจะโอนมาต้องใช้สองวิชารวมเปน 1ชุดสิชาของ มสธ เช่น บัญชี 1-บัญชี 2 รวมกันเปนบัญชีขั้นต้นอะไรประมาณนี้อ่ะคับ ถ้าหากจะโอนต้องขอเอกสารรายละเอียดคำอธิบายรายวิชามาแนบกับทรานสคริปเพื่อขอโอนคับ

จัดทำโดย
สำนักคอมพิวเตอร์
 มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช