แจ้งปัญหาการเข้าใช้กระดานสนทนาที่ mail Watcharet.kun@stou.ac.th

การแก้ไขเรื่องโพสต์ข้อความไม่ได้สำหรับผู้ที่ใช้ IE10 <วิธีแก้เบื้องต้น>
      เพิ่มระบบเรียงลำดับกระทู้ที่ตอบล่าสุดไว้บนสุด
      ค้นหาข้อมูลจาก google credit by lukeAtMe

พรบ คอมพิวเตอร์ คลิ๊ก เพื่ออ่าน

ค้นหาด้วย google       
สวัสดีคุณกำลังอยู่ใน Webboard Stou     ค้นหาข้อมูลกระดานสนทนา
หน้ากระทู้รวม
กลับหน้ากระดานสนทนา .::วิทยาการจัดการ ::.
ผลสอบ K คือ....
  ผู้ตั้งคำถาม : poochika วันที่ Post : 20-12-2013 08:08  จำนวน Post: 47 ครั้ง

User: poochika
id Post 1074225
วันที่ Post : 20-12-2013 08:08

ผลสอบประสบการณ์วิชาชีพการตลาด ออกมาเป็น K คืออะไรค่ะ

งง  ใจไม่ดี

ขอบคุณผู้รู้ค่ะ

User: cat aloha
id Post 1074236
วันที่ Post : 20-12-2013 08:37

ป้า ไม่อยากตอบเลย

ป้าแมวคิดว่า ผลสอบไม่สมบูรณ์คือ คะแนนสอบเมื่อรวมกับปฎิบัติแล้วไม่ถึงเกณฑ์คะ

ผลการสอบที่เป็น K  หมายถึงผลการสอบที่ไม่สมบูรณ์ เพราะต้องนำคะแนนสองส่วนมารวมกัน ทั้งในส่วนที่เป็นปฎิบัติ และ

ส่วนที่เป็นทฤษฎี  แล้วจึงจะสามารถประมวลผลการสอบได้ค่ะ  ดังนั้น ต้องสอบใหม่ในภาคทฤษฎีคะ

แต่ กรณีนี้ ป้าคิดว่าไม่น่าจะเครียดเอาใหม่อีกรอบในการซ่อม  ในเมื่อประกาศผลออกมาทั้งหมดแล้ว แสดงว่า ปฎิบัติผ่าน แต่

ทฤษฎี ไม่ผ่าน ก็คือ ลงซ่อม ทฤษฎีอย่างเดียวจ้ะ

ไม่ต้องฝึกปฎิบัติคะ

User: cat aloha
id Post 1074239
วันที่ Post : 20-12-2013 08:42

เกรด มสธ ไม่ได้มีแค่ที่เรารู้

1. H (เกียรตินิยม) หมายถึงสอบได้คะแนน ร้อยละ 76 ขึ้นไป

2. S (ผ่าน) หมายถึงสอบได้คะแนน ร้อยละ 60 - 75

3. U (ไม่ผ่าน) หมายถึงสอบได้คะแนนต่ำกว่าร้อยละ 60

4. I  (หมายถึงไม่เข้าสอบ) หรือผลการสอบไม่สมบูรณ์

แต่มี K   เพราะ วิชานี้น้อยคนที่พลาด แต่ก็มีคนพลาด เพราะ ข้อสอบวิชานี้ทุก

สาขา ยาก ข้อสอบจะเป็น วิเคราะห์ ทั้งหมด คำถามยาก ยาวกว่าวิชาทั่วไป

ลองโทรไปที่ มสธ อีกทีก้ได้ คะ เผื่อ ข้อมูลป้า มีการเปลี่ยนแปลง

User: poochika
id Post 1074435
วันที่ Post : 20-12-2013 16:41

ขอบคุณป้าแมวมากค่ะ

จัดทำโดย
สำนักคอมพิวเตอร์
 มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช